
 

IDHINI KWA MUJIBU WA MAMLAKA YA TAARIFA ZA MKOPO (CRB)  

Ninatoa idhini hapa kwa Premier Credit Limited kufichua au kupata habari yoyote inayohusiana na 

akaunti yangu, pamoja na data na habari inayohusiana na maombi haya na nyaraka zilizoidhinishwa 

hapa, kutoka kwenye kitengo chochote cha marejeleo ya mkopo. 

TAARIFA YA MTEJA 

1. Naelewa kuwa maombi haya yatapitia mchakato wa uchunguzi na ikiwa maombi yangu ya mkopo 

yatakubaliwa, akaunti ya mkopo yenye kiasi kilichohitajika itaanzishwa kwa jina langu na akaunti 

yangu ya sasa au ya mshahara itahifadhiwa na kiasi cha mkopo kinachoidhinishwa. Ikiwa kiasi kamili 

cha mkopo kinajumuisha kiasi kwa ajili ya kuchukua mikopo kutoka kwa wakopeshaji wengine, 

nathibitisha zaidi kwamba kwa kujaza na kusaini fomu hii, kwa hiari yangu, ninakubaliana kwa 

Premier Credit kuchukua mikopo hiyo kama nilivyoiainisha juu ya fomu hii. 

2. Naelewa kuwa kuchelewesha kutoa nyaraka yoyote kutasababisha kuchelewesha kwa jumla katika 

usindikaji wa mkopo wangu. 

3. Ninawaruhusu kupata habari yoyote wanayohitaji kutoka Benki ya Post, ikiwa ipo, na kutoka kwa 

vyanzo vingine vyovyote wanavyofikiria. 

4. Ikiwa kiasi ninachostahiki ni kidogo kuliko kiasi nilichokiomba, ninawaelekeza Premier Credit 

kuwasiliana nami kabla ya kutuma fedha kwenye akaunti yangu. 

5. Ninathibitisha kuwa ninaelewa na kukubaliana kwamba Premier Credit Limited inaweza kuidhinisha 

au kukataa maombi yangu ya mkopo kwa hiari yake pekee na kwa mamlaka yake pekee.  

Maombi na Idhini  

 Premier Credit Limited inaweza kuuidhinisha kikamilifu kiasi cha mkopo kilichohitajika au kiasi 

kidogo au kukataa maombi kwa hiari yake bila kutoa sababu yoyote, idhini itatekelezwa kwa 

hiari pekee ya mkopeshaji, nyaraka hizi zitabaki kuwa maombi tu. Baada ya kutolewa kwa 

mkopo, ambapo malipo yatahakikisha idhini ya maombi, nyaraka hizi zitakuwa mkataba wa 

kisheria kati ya mkopaji na Premier Credit Ltd.  

 Fasiliti na masharti yaliyomo kwenye makubaliano haya yataanza kutumika na majukumu ya 

Mkopaji yataanza siku Premier Credit inapotuma kiasi kilichoidhinishwa kwa kudhamini akaunti 

ya Mkopaji au vinginevyo kwa kutumia mtaji wa mkopo kwa akaunti ya Mkopaji au kwa kujaza 

kikomo kilichoidhinishwa kwenye akaunti ya Mkopaji. Saini na utoaji wa nyaraka hizi za 

kutekelezwa na mkopaji kabla ya kutolewa. Kushindwa na Kasi  

Riba 

Kiasi cha mkopo kinatozwa riba kwa kiwango kinachoitwa riba ya gorofa ya …………. kwa kila mwezi.  

Uwakilishi na Dhamana  

Mkopaji kwa kukubali Fomu ya Fasiliti anawakilisha na kutoa dhamana kwa Premier Credit Limited (na 

anakiri kuwa taasisi inategemea kwa dhati uwakilishi na dhamana kama hizo katika kukubali na 

kuendelea kutoa Fasiliti) kwamba;  

• Ana umri wa kutosha na afya njema na kwamba kufanya na kusudi la mkataba huu na kukopa 

chini ya huu ni ndani ya maarifa ya Mkopaji na yeye anatambua mahitaji yote ya kisheria nchini 

Kenya au eneo lingine lolote linalofaa ambapo Mkopaji ametoa taarifa yake binafsi iliyotolewa 

hapo awali kwa Premier Credit Limited ni sahihi, sahihi na kamili na inaonyesha kwa usahihi hali 

ya kifedha ya Mkopaji pamoja na majukumu ya kinadharia ya aina yoyote, na hakuna mabadiliko 

mabaya ya kifedha katika hali ya Mkopaji tangu taarifa hizo zilitolewa.  

• Mara tu zinapokubaliwa, Nyaraka za Fasiliti na masharti haya yanawakilisha mikataba halali, 

sahihi na inayobana ya Mkopaji inayoweza kutekelezwa kulingana na masharti yake (isipokuwa 



kwa kikomo chochote kinachohusiana na utekelezaji ambacho kinaweza kutokea kutokana na 

sheria za kufilisika, kutokuwa na uwezo wa kulipa madeni au sheria nyingine sawa zinazoathiri 

haki za wadeni kwa ujumla). 

Mikopo ya Wabebaji wa Benki ya Posta  

Mikopo yote ya wabebaji inalindwa na lieni ya fedha ya 100% iliyoshikiliwa na Benki ya Post. Nyaraka za 

haki ya kurejeshwa kutekelezwa na mkopaji kabla ya kutolewa fedha. 

 

Kushindwa kulipa mkopo na ufuatiliaji wa kushindwa kulipa. 

• Premier Credit Ltd ina haki (lakini sio wajibu) ya kudai malipo ya jumla ya kiasi kinachodaiwa kwa 

mkataba huu wakati wowote ikiwa Mkopaji anashindwa, au anakosa kufuata kwa ufanisi, moja 

ya masharti na hali za mkataba huu, au kwa njia nyingine yoyote anakiuka mkataba, au 

kuihawilisha mali yake kwa faida ya wadeni wake, au kufikia muafaka na mdeni yoyote, au mali 

ya Mkopaji inatwaliwa au kuondolewa, au mali ya Mkopaji inatwaliwa au inafutwa, au Mkopaji 

ametoa taarifa ya uwongo wakati wa kuomba mkopo kulingana na mkataba huu.  

Maridhiano  

• Ikiwa Mkopaji atashindwa kulipa kwa wakati uliowekwa au kushindwa kutimiza majukumu 

yoyote kwa mujibu wa mkataba huu na Premier Credit Ltd haitachukua hatua yoyote dhidi yake, 

hii haimaanishi kwamba Premier Credit Ltd imekataa haki ya kuchukua hatua za kisheria.  

Marekebisho Mkataba huu utakuwa mkataba pekee kati ya pande zinazohusika kuhusu mkopo. 

Marekebisho yoyote lazima yawe kwa maandishi na kusainiwa na pande zote mbili.  

Gharama za Uokoaji  

Mkopaji anakubaliana kuwa ikiwa itakuwa lazima kwa Premier Credit Ltd kuanzisha hatua za kisheria au 

hatua nyingine yoyote kwa sababu ya Mkopaji kutofuata masharti na hali za mkataba huu, atakuwa na 

jukumu la kulipia gharama zote hizo za kisheria au nyingine, ikiwa ni pamoja na ada za kufuatilia, tume 

za ukusanyaji na gharama zingine zote.  

Kiwango cha Riba  

Riba itatozwa kwa kiwango au viwango vilivyowekwa na Premier Credit kwa hiari yake kutoka wakati 

hadi wakati. Mkopaji anakubaliana na anakiri kuwa kiwango hicho kinawakilisha makadirio sahihi ya 

upotevu utakaojitokeza kwa taasisi katika kugharamia kushindwa kwa Mkopaji.  

• Kubadilisha Riba  

Kwa sababu za hali ya soko, mkopeshaji anaweza kubadilisha malipo ya riba kwa kumpa mkopaji angalau 

notisi ya kalenda ya mwezi 

 

KUBALI NA MASHARTI Mimi..................................................................................................(jina la 

mwombaji) hapa na kuthibitisha kwamba: - 

a) Nimesoma na kuelewa sehemu zote za fomu hii ya maombi na Masharti na hali; na  

b) Habari zote nilizotoa ni sahihi, za kweli na kamili. 

 

Saini: …………………………………………………………………………………… 

Tarehe: ……………………………………………………………………………….. 



 

9.Sera ya Ulinzi wa Data ya PCL  

9.1 Inaeleweka na kukubaliwa hapa kwamba data hii imetolewa moja kwa moja na Mkopaji ambaye 

ametoa data hii kwa PCL ili kurahisisha usindikaji wa kituo cha mkopo kinachotafutwa na Mkopaji.  

9.2 Inaeleweka na kukubaliwa hapa kwamba kwa kusaini mkataba huu, Mkopaji:  

9.2.1 Lazima atoe data ya kibinafsi ambayo inahitajika kwa kusaidia usindikaji wa kituo cha mkopo, 

kuanzisha na kudumisha biashara na kwa kutekeleza majukumu ya kandarasi ya PCL na majukumu ya 

kisheria;  

9.2.1.1 Anakubaliana na PCL kusindika data kulingana na sera yake ya ndani ya Data; 9.2.1.2 ametoa 

idhini kwa PCL kuendelea kushikilia na kusindika data iliyotolewa hata baada ya majukumu yote chini ya 

kituo cha mkopo kumalizika kwa madhumuni mbalimbali ikiwa ni pamoja na utafiti, uuzaji wa msalaba, 

maendeleo ya bidhaa, uchambuzi wa mwenendo wa soko, utekelezaji wa kanuni na taratibu za PCL.  

9.2.1.3 anayo uhuru wa kutumia haki zake kama mtu wa data kama inavyotolewa na Sheria ya Ulinzi wa 

Data ya 2019, Sheria za Kenya;  

9.3 PCL inajitolea kuhakikisha data ya kibinafsi iliyotolewa na Mkopaji inasindika kulingana na Sheria ya 

Ulinzi wa Data, Sheria za Kenya.  

9.4 Kwa maswali na habari zaidi kuhusu Sera yetu ya Ulinzi wa Data, Mkopaji anaweza kuwasiliana na 

wafanyakazi wetu wa Ulinzi wa Data kwa info@premiergroup.co.ke  

9.5 Tafadhali tembelea tovuti yetu kwenye hhttps://www.premiergroupafrica.com ili kupata Taarifa 

yetu ya Faragha.  

10.Kughairi Mkopo  

10.1 Mkopaji ana haki ya kughairi mkopo wakati wowote wa usindikaji wa mkopo au baada ya kupokea 

fedha.  

10.2 Kughairi mkopo kabla ya kutolewa kwa fedha lazima ielezwe kwa maandishi kupitia barua pepe au 

barua rasmi kwa Premier Credit. info@premiergroup.co.ke  

10.3 Mkopaji anapoghairi mkopo baada ya kupokea fedha, Mkopaji lazima alipe kiasi kilichotolewa ndani 

ya masaa 72 baada ya kupokea fedha hizo na jambo hilo linapaswa kuwasilishwa kwa maandishi 

kupitia barua pepe au barua rasmi pamoja na uthibitisho wa kurudisha fedha, failure kwa kuwa 

Kifungu cha 2 cha Masharti na Hali itaanza kutekelezwa. info@premiergroup.co.ke 

11. Utatuzi wa Migogoro  

11.1 Katika kesi ya mzozo kuhusu mkataba wa mkopo hapa au shughuli nyingine zake, mkopaji 

anaweza kutafuta utatuzi kutoka kwa mkopaji kwa maandishi kupitia barua pepe au kupitia Kituo 

cha Wito Namba. +254 (0) 709 176 000/0730 812 000 mrejesho info@premiergroup.co.ke  

11.2 Isipokuwa kama ilivyoelezwa hapo awali, maswali yote yaliyopo baadaye katika mzozo au 

mvutano kati ya Vyama hivyo na madai yote ya fidia au vinginevyo visivyosuluhishwa au kukubaliwa 

kati ya vyama vitaamuliwa na kutengwa kwa usuluhishi.  

11.3 uzo ya msuluhishi itakuwa, kwa kiwango kinachoruhusiwa na sheria, ni ya mwisho na 

inayobana. 

11.4 Isipokuwa Mkataba huu tayari umekataliwa au kusitishwa, pande husika zitakuwa na jukumu la 

kuendelea kutekeleza majukumu yao kulingana na Mkataba huu, (bila kujali kwamba mzozo wowote 

unazingatiwa katika utaratibu wa utatuzi wa mzozo ulioelezewa katika Mkataba huu), kama 

ilivyoainishwa katika Mkataba huu. 
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12. Mkopesha anapewa mamlaka na mkopaji wa kuchukua wakati wowote bila taarifa au madai na kwa 

mkopaji kuchanganya mikopo yake yote iliyopo na kuanzisha mchakato wa urejeshaji kupitia kutoza 

kutoka kwa mshahara na lipa-pesa la mkopaji. 

13. Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Kenya na kuwa chini ya upekee wa Mahakama za Kenya. 

14. Mkopaji anathibitisha na kuahidi kwamba wao, wafanyakazi wao, wakandarasi, au/na mawakala 

wao watazingatia sheria za kazi za kitaifa, haswa zile zinazokataza aina yoyote ya ajira ya watoto, 

unyonyaji wa watoto, na/au kazi ya kulazimishwa. Mkopaji pia atazingatia sheria za kitaifa za 

mazingira na jamii:na sheria za afya na usalama. 

 

Ninathibitisha kuwa nimeisoma, kuielewa, na kukubali masharti na hali zilizo hapo juu. Pia nawapa idhini 

waajiri wangu kukatisha kila mwezi kama ilivyo kwenye Fomu ya Maombi ya Mkopo wa Mtumishi wa 

Umma kutoka kwa mshahara wangu hadi mkopo utakapokamilika kabisa na kurejesha malipo yoyote 

yaliyosalia dhidi ya malipo yangu ya mwisho ikiwa ajira itakwisha kabla ya mkopo kurejeshwa kabisa. 

 

Jina: ............................................................. Saini: ...................................... Tarehe: .................................. 

Shahidi Jina: ....................................................Saini: ...................................... Tarehe: .................................. 

 


